• Hanyar rage hayaniyar ƙwallon ƙwallon ƙafa
  • Hanyar rage hayaniyar ƙwallon ƙwallon ƙafa
  • Hanyar rage hayaniyar ƙwallon ƙwallon ƙafa

Hanyar rage hayaniyar ƙwallon ƙwallon ƙafa

1. Daidai shigar da kayan aiki
Rikici na gears na tsarin watsawa zai haifar da hayaniya, don haka a lokacin shigar da injin ball, ya kamata a ba da kulawa ta musamman ga shigar da kayan aiki, kuma daidaitawa, rata da ma'auni na gears ya kamata a sarrafa su cikin ma'ana. kewayon kuskure.Wucewa kuskure ba kawai zai kawo babbar hayaniya ba, kuma yana iya shafar aikin injin ƙwallon.
2. Ƙara murfin murfi ko damping murfin murfin sauti a wajen silinda niƙa
Haɗuwa da layin ciki na silinda tare da kayan aiki da matsakaicin niƙa zai haifar da hayaniya.Magani shine shigar da murfin murfin sauti a waje da silinda, amma murfin murfin sauti kuma yana da kurakurai, wanda zai shafi samun iska da kuma zubar da zafi, kuma yana da wahala don kulawa da kulawa daga baya.Takamammiyar hanyar aiki ita ce yin rikodi mai nau'in matsi mai murɗa sauti a kan harsashi na Silinda, kuma ku nannade silinda tare da rufin murfin sautin damping.Zai iya rage amo 12 ~ 15dB (A).

13 (2)
3. Zaɓin allon rufi
A cikin zaɓi na farantin rufi, maye gurbin farantin karfe na manganese tare da farantin roba na roba zai iya rage tasirin tasirin silinda.Wannan hanyar rage amo tana da amfani sosai, amma rayuwar farantin roba koyaushe ana tattaunawa akai.
4. An shigar da matashin roba tsakanin bangon ciki na silinda da farantin rufi
An shigar da matattarar roba tsakanin bangon ciki na Silinda da farantin rufi don daidaita yanayin tasirin tasirin ƙwallon ƙarfe a kan farantin mai rufi, rage girman girgiza bangon mai sauƙi, da rage hasken sautin.Wannan hanya na iya rage amo da 10dB (A) game da.
5. A kai a kai duba tsarin lubrication
Duba tsarin lubrication akai-akai kuma ƙara man mai a kai a kai.Idan aikin lubrication ba a yi shi a hankali ba, yana yiwuwa ya ƙara juzu'i na gears kuma ya haifar da hayaniya.


Lokacin aikawa: Mayu-12-2022